Muhimman Abubuwa 4 Don Makomar Marufi

Hasashen dogon lokaci na Smithers ya yi nazari kan muhimman abubuwa guda huɗu da ke nuna yadda masana'antar marufi za ta bunkasa.

A cewar binciken Smithers a cikin The Future ofMarufi: Hasashen Dabaru na Dogon Lokaci zuwa 2028, kasuwar marufi ta duniya za ta girma da kusan kashi 3% a kowace shekara tsakanin 2018 da 2028, wanda ya kai sama da dala tiriliyan 1.2. A kasuwar marufi ta duniya ta karu da kashi 6.8% daga 2013 zuwa 2018, yawancin karuwar ta fito ne daga kasuwannin da ba su da ci gaba ga masu amfani da kayayyaki da ke ƙaura zuwa birane sannan daga baya su rungumi salon rayuwa na yammacin duniya. Wannan yana haifar da buƙatar kayayyaki da aka shirya kuma masana'antar kasuwanci ta yanar gizo tana hanzarta duniya.

Da yawa daga cikin direbobin suna da tasiri sosai a masana'antar marufi ta duniya.

nan ba da jimawa ba

Muhimman abubuwa guda 4 da za su faru a cikin shekaru goma masu zuwa:

1. Tasirin ci gaban tattalin arziki da alƙaluma kan sabbin marufi

Ana sa ran tattalin arzikin duniya zai ci gaba da faɗaɗa a cikin shekaru goma masu zuwa, wanda hakan ke haifar da ƙaruwar kasuwannin masu sayayya masu tasowa. Tasirin ficewar Birtaniya daga Tarayyar Turai da kuma ƙaruwar yaƙin kuɗin fito tsakanin Amurka da China na iya haifar da cikas na ɗan gajeren lokaci. Duk da haka, gabaɗaya, ana sa ran samun kuɗaɗen shiga zai ƙaru, wanda hakan ke ƙara yawan kuɗaɗen da masu sayayya ke kashewa kan kayayyakin da aka shirya.

Ana sa ran yawan jama'a a duniya zai ƙaru, musamman a manyan kasuwanni masu tasowa kamar China da Indiya, inda yawan birane zai ci gaba da ƙaruwa. Wannan yana haifar da ƙaruwar kuɗin shiga ga masu amfani da kayayyaki da kuma fallasa su ga hanyoyin zamani na dillalai, da kuma karuwar matsakaicin matsayi da ke sha'awar fallasa ga samfuran duniya da halayen siyayya.

Ƙara tsawon rai zai haifar da tsufar al'umma - musamman a manyan kasuwanni masu tasowa kamar Japan - wanda zai ƙara buƙatar kayayyakin kiwon lafiya da magunguna. A lokaci guda, akwai buƙatar mafita da marufi masu sauƙin buɗewa waɗanda suka dace da buƙatun tsofaffi. Haka kuma yana ƙara yawan buƙatar ƙananan kayayyaki da aka shirya; da kuma ƙarin sauƙi, kamar sabbin abubuwa a cikin marufi da za a iya sake rufewa ko kuma a iya amfani da microwave.

2. Dorewa da dorewar marufi da kayan marufi masu dacewa da muhalli

Damuwa game da tasirin muhalli na kayayyaki abu ne da aka kafa, amma tun daga shekarar 2017 aka sake samun sha'awar dorewa, tare da mai da hankali kan marufi. Wannan yana bayyana a cikin ƙa'idodin gwamnatin tsakiya da na birni, halayen masu amfani da kayayyaki da kuma ƙimar masu mallakar alama da aka isar ta hanyar marufi.

Tarayyar Turai tana kan gaba a wannan fanni ta hanyar haɓaka ƙa'idodin tattalin arziki na zagaye. Akwai mayar da hankali kan sharar filastik, inda ake duba marufin filastik a matsayin abu mai yawa, mai amfani ɗaya. Ana ci gaba da haɓaka dabaru da yawa don magance matsalar, gami da wasu kayan da za a iya amfani da su don marufi, saka hannun jari a cikin haɓaka robobi masu tushen halittu, tsara marufi don sauƙaƙa sake amfani da su da zubar da su, da kuma inganta hanyoyin sake amfani da su da zubar da sharar filastik.

Sake amfani da robobi da zubar da su

Ganin yadda dorewa ta zama babbar hanyar da masu sayayya ke bi, kamfanoni suna ƙara sha'awar kayan marufi da ƙira waɗanda ke nuna jajircewa ga muhalli.

marufi na sanda (1)

3. Yanayin masu amfani - siyayya ta yanar gizo da kuma shirya kayayyaki ta hanyar e-commerce

Kasuwar dillalan kayayyaki ta yanar gizo ta duniya tana ci gaba da bunƙasa cikin sauri, wanda shaharar intanet da wayoyin komai da ruwanka ke haifarwa. Masu amfani da kayayyaki suna ƙara siyan kayayyaki ta yanar gizo. Wannan zai ci gaba da bunƙasa har zuwa shekarar 2028 kuma zai ƙara buƙatar hanyoyin marufi, musamman tsarin kwalta, waɗanda za su iya jigilar kayayyaki cikin aminci ta hanyoyin rarrabawa masu rikitarwa.

Mutane da yawa suna cin abinci, abubuwan sha, magunguna, da sauran kayayyaki yayin tafiya. Bukatar hanyoyin samar da marufi masu dacewa da ɗaukar hoto yana ƙaruwa kuma masana'antar marufi mai sassauƙa tana ɗaya daga cikin manyan masu cin gajiyar hakan.

Tare da sauyin rayuwa zuwa rayuwa marar aure, ƙarin masu sayayya - musamman ƙananan sassa - suna yawan siyan kayan abinci akai-akai da ƙananan adadi. Wannan yana haifar da ƙaruwa a cikin shagunan sayar da kayayyaki masu sauƙi kuma yana haifar da buƙatar ƙarin tsari mai sauƙi da ƙananan girma.

Masu amfani da kayayyaki suna ƙara sha'awar lafiyarsu, wanda hakan ke haifar da rayuwa mai kyau. Sakamakon haka, wannan yana haifar da buƙatar kayayyaki da aka shirya kamar abinci da abubuwan sha masu lafiya (misali, marasa alkama, na halitta/na halitta, waɗanda aka sarrafa su da yawa) da kuma magunguna da ake sayarwa ta hanyar likita ba tare da takardar sayan magani ba da kuma ƙarin abinci mai gina jiki.

4. Tsarin Jagora na Alamar Kasuwanci - Wayo da Fasaha ta Dijital

Kamfanoni da yawa a masana'antar FMCG suna ƙara zama ruwan dare gama gari yayin da kamfanoni ke neman sabbin sassa da kasuwanni masu tasowa. Nan da shekarar 2028, wannan tsari zai hanzarta ta hanyar salon rayuwa na yammacin duniya a manyan tattalin arzikin ci gaba.

Kasancewar kasuwancin e-commerce da cinikayyar ƙasa da ƙasa a duniya ya kuma haifar da buƙatar masu alamar kasuwanci don kayan haɗin marufi kamar alamun RFID da alamun wayo don hana kayayyakin jabu da kuma sa ido sosai kan rarraba su.

Ana kuma sa ran haɗin kan masana'antu zai ci gaba da ayyukan haɗewa da siyan kayayyaki a fannoni kamar abinci, abubuwan sha, da kayan kwalliya. Yayin da ƙarin kamfanoni ke ƙarƙashin ikon mai shi ɗaya, dabarun marufi nasu za su iya ƙara ƙarfi.

A ƙarni na 21, ana amfani da ƙarancin amincin alama. Wannan yana kwaikwayon sha'awar da ake da ita a cikin hanyoyin samar da marufi da marufi na musamman ko na zamani waɗanda za su iya shafar su. Bugawa ta dijital (inkjet da toner) tana ba da babbar hanyar cimma wannan, tare da manyan matsi na fitarwa waɗanda aka keɓe ga substrates na marufi yanzu ana shigar da su a karon farko. Wannan ya ƙara dacewa da sha'awar tallan da aka haɗa, tare da marufi yana ba da hanyar haɗi zuwa kafofin watsa labarun.


Lokacin Saƙo: Oktoba-23-2024