Yadda Ake Fara Kasuwancin Kayan Kwalliya?

Neman kyau ya kasance wani ɓangare na yanayin ɗan adam tun zamanin da. A yau, 'yan shekaru dubu da kuma ƙarni na Z suna hawa kan "tattalin arzikin kyau" a China da ma wasu wurare. Amfani da kayan kwalliya ya zama muhimmin ɓangare na rayuwar yau da kullun. Ko da abin rufe fuska ba zai iya hana mutane neman kyau ba: abin rufe fuska ya haifar da hauhawar tallace-tallace na kayan kwalliyar ido da kayan kula da fata; tallace-tallacen lipsticks a zamanin bayan annoba sun ga ƙaruwa mai ban mamaki. Mutane da yawa suna ganin dama a masana'antar kwalliya kuma suna son wani yanki na kek. Amma yawancinsu ba su san yadda ake fara kasuwancin kwalliya ba. Wannan labarin zai raba wasu shawarwari don fara kamfanin kwalliya.

'Yan matakai kaɗan zuwa kyakkyawan farawa

 

1. Fahimci buƙatun kasuwa da yanayin da ake ciki

Wannan shine mataki na farko wajen fara kasuwanci. Fasahar yaƙi ta ƙasar Sin ita ce "sanin kai da maƙiyi ɗaya". Wannan yana nufin ya zama dole a fahimci buƙatun kasuwa da yanayin da ake ciki. Don yin wannan, za ku iya yin wasu bincike a yanar gizo, halartar nune-nunen kyau da taruka a gida da waje, da kuma musayar ra'ayoyi da masu ruwa da tsaki a masana'antu kamar ƙwararru ko masu ba da shawara.

 

2. Gano kasuwar alkuki

'Yan kasuwa da yawa na iya zaɓar yin aiki a wata kasuwa ta musamman. Wasu daga cikinsu na iya kai hari ga masu amfani da fata mai laushi kuma suna ba su samfuran da aka yi da sinadarai na halitta. Wasu daga cikinsu na iya bayar da samfuran lebe ko ido. Wasu kuma na iya aiki a fannin marufi ko kayan kwalliya. A kowane hali, kuna buƙatar yin ƙarin bincike a kasuwa don gano babban kamfanin ku da kuma babban samfurin ku.

 

3. Ƙirƙiri tsarin kasuwanci

Fara kasuwanci ba abu ne mai sauƙi ba, kuma yawancin kamfanoni masu tasowa suna gazawa. Rashin cikakken tsari mai cikakken bayani wani ɓangare ne na laifin. Don ƙirƙirar tsarin kasuwanci, kuna buƙatar gano aƙalla waɗannan:

 

Manufa da Manufa
Masu amfani da aka yi niyya
Kasafin Kuɗi
nazarin masu fafatawa
Tsarin tallatawa

 

4. Ƙirƙiri alamar kasuwancinka

Idan kana son kayayyakinka da ayyukanka su burge masu amfani, kana buƙatar kamfani mai ƙarfi. Zana tambari mai kyau da ke nuna hoton kamfaninka don jawo hankalin mutane.

 

5. Zaɓi mai samar da kayayyaki

Lokacin da kake neman masu samar da kayayyaki, ya kamata ka yi la'akari da waɗannan: 

 

farashi
ingancin samfura da sabis
jigilar kaya
ilimin sana'a

Ba shakka, kuna da zaɓuɓɓuka da yawa: masana'antun, kamfanonin ciniki, wakilai, da sauransu. Dukansu suna da ƙarfi da rauninsu. Amma a matsayinmu na ƙwararru masu ƙwarewa, muna ba da shawarar cewa masana'anta mai inganci na iya zama mafi kyawun zaɓi. Suna da ingantaccen tsarin sarrafawa don haka ba sai kun damu da inganci ba. Yin aiki kai tsaye tare da masana'anta zai guji kuɗin biyan kuɗin mai shiga tsakani. Yawanci suna da tsarin jigilar kayayyaki masu girma. Ba wai kawai ba, ƙwarewarsu na iya samar da ayyukan OEM da ODM.

Lokacin zabar mai samar da kayayyaki, wasu tashoshi na iya taimakawa:

 

Halarci taron kyau ko baje koli
Shawarar aboki
Injin bincike na intanet kamar Google
Wasu dandamali na kan layi kamar Alibaba, Made in China, Global Sources ko Beauty Sourcing

Duk da haka, ba abu ne mai sauƙi ba a zaɓi wasu masu samar da kayayyaki masu inganci daga cikin 'yan takara da yawa na cikin gida da na waje.

 

6. Gano hanyoyin tallatawa da rarrabawa

A matsayinka na mai farawa, za ka iya sayar da kayayyakinka ta hanyoyi da dama, ciki har da dandamali na kan layi (B2B, dandamalin B2C ko kafofin sada zumunta), shagonka na kan layi, salon gida, wurin shakatawa ko shagon sayar da kayan kwalliya. Ko kuma za ka iya samun wasu wakilai a nunin kayan kwalliya.


Lokacin Saƙo: Yuli-27-2022