Tsarin Kula da Fuskar Marufi: Buga Allo

Mun gabatar da hanyar ƙera marufi a cikin "Daga Tsarin Gyaran Kwalba zuwa Ga Yadda Ake Yin Kwalba Mai Kyau ta Roba". Amma, kafin a sanya kwalba a kan teburin shago, yana buƙatar yin jerin gyare-gyare na biyu don ya zama mafi ƙira da kuma gane kansa. A wannan lokacin, ana buƙatar tsarin gyaran saman fakitin. Tsarin gyaran saman da aka saba amfani da shi don kayan marufi sun haɗa da bugawa, fenti, electroplating, da sassaka laser. Tsarin bugawa za a iya raba shi zuwa bugu na allo, buga kushin, buga tambari mai zafi, buga canja wuri (canja wurin zafi, canja wurin ruwa).

A cikin wannan labarin, bari mu fara da buga allon siliki mu kuma jawo hankalin kowa zuwa duniyar fasahar bugawa. Dangane da buga allo, akwai karin magana mai tsawo: Baya ga ruwa da iska, ana iya amfani da kowane abu a matsayin substrate. Duk da cewa yana kama da an ƙara gishiri, ba a iyakance shi da kayan da za a buga ba, wanda hakan ya sa ya zama aikace-aikace iri-iri.

Menene buga allo?

A taƙaice dai, buga allo yana amfani da ƙa'idar cewa ɓangaren zane na farantin buga allo zai iya wucewa ta tawada, kuma ɓangaren da ba na zane ba ba zai iya wucewa ta tawada ba. Lokacin bugawa, zuba tawada a ƙarshen farantin buga allo, sannan a yi amfani da matsewa don shafa wani matsi a ɓangaren tawada da ke kan farantin buga allo, sannan a lokaci guda a matsa zuwa ɗayan ƙarshen farantin buga allo a cikin sauri mai ɗorewa. Matsewa tana motsa tawada daga hoton. Ana matse raga na ɓangaren rubutu a kan abin da aka makala.

Bugawa ta Silk Screen

Tsarin bugawa ne na da da kuma na zamani. Tun daga zamanin daular Qin da Han na sama da shekaru dubu biyu na kuɗi a China, an fara amfani da hanyar buga takardu. An sanya shi a zamanin yau, masu fasaha da yawa suna fifita buga takardu saboda sauƙin sake buga hotuna, sauƙin aiki, da kuma aiki da hannu.

Dangane da fasahar allon siliki, shahararren "zanen allo" ya zama hanyar ƙirƙirar da masu fasaha suka fi so.

aikin bugawa

Menene halayen buga allo?

1. Yana da amfani iri-iri, kuma kayan da ke cikin substrate ba a iyakance su ba.

Buga allo ba wai kawai zai iya bugawa a saman da ba shi da faɗi ba, har ma a kan saman da ke lanƙwasa, mai siffar ƙwallo, da kuma mai siffar ƙwallo mai siffar ƙwallo.
A gefe guda kuma, kusan dukkan kayan za a iya buga su a allon kwamfuta, ciki har da takarda, filastik, ƙarfe, tukwane da gilashi, da sauransu, ba tare da la'akari da kayan da ke cikin substrate ba.

2. Ana iya amfani da shi don buga allon siliki mai launi, amma yana da wahalar yin rijista
Ana iya amfani da bugun allo don buga allo mai launuka daban-daban, amma kowane farantin bugawa zai iya buga launi ɗaya kawai a lokaci guda. Bugawa mai launuka da yawa yana buƙatar yin faranti da yawa da buga launi. Rijistar launi tana da buƙatu na fasaha mai yawa, kuma ba makawa za a sami rajistar launi mara daidai.

Gabaɗaya, ana amfani da buga allon siliki galibi don buga tubalan launi, galibi monochrome, wanda ake amfani da shi don wasu tsare-tsare na ɓangare da ƙananan sikelin da LOGO.

Buga allo na siliki da hannu

 


Lokacin Saƙo: Disamba-29-2021