Mai sauƙin amfani, ko kuma mai sauƙin amfani? "Ya kamata a ba da fifiko ga sake amfani," in ji masu bincike

A cewar masu bincike na Turai, ya kamata a ba da fifiko ga ƙirar da za a iya sake amfani da ita a matsayin dabarun kyau mai ɗorewa, domin tasirinta gabaɗaya ya fi ƙarfin ƙoƙarin amfani da kayan da aka rage ko waɗanda za a iya sake amfani da su.
Masu bincike na Jami'ar Malta suna bincike kan bambance-bambancen da ke tsakanin marufi na kwalliyar da za a iya sake amfani da ita da kuma wanda za a iya sake amfani da ita - hanyoyi biyu daban-daban na ƙira mai ɗorewa

 

Nazarin Shari'ar Blush Compact

Tawagar ta gudanar da wani bincike na tsawon rayuwa na Ƙungiyar Ƙasa da Ƙasa don Daidaita Daidaito (ISO) na nau'ikan marufi daban-daban na kayan kwalliya na ƙananan marufi - waɗanda aka tsara da murfi, madubai, fil ɗin hinges, kwano da ke ɗauke da ja, da akwatunan tushe.

Sun duba wani tsari mai sake amfani inda za a iya sake cika tiren blush sau da yawa bisa ga tsarin amfani ɗaya mai cikakken sake amfani da shi, inda blush ɗin ke cika kai tsaye cikin tushen filastik. An kuma kwatanta wasu nau'ikan daban-daban, ciki har da wani nau'in mai sauƙi wanda aka yi da ƙarancin kayan aiki da kuma ƙira mai ƙarin abubuwan da aka sake amfani da su.

Babban burin shine a gano waɗanne siffofi na marufi ne ke da alhakin tasirin muhalli, don haka a amsa tambayar: a tsara "samfurin da ke da matuƙar ɗorewa" wanda za a iya sake amfani da shi sau da yawa ko a yi amfani da shi wajen cire kayan aiki amma ta haka ne za a ƙirƙiri "samfurin da ba shi da ƙarfi sosai", Shin wannan yana rage yuwuwar sake amfani da shi?

Muhawara da aka sake Amfani da su
Sakamakon binciken ya nuna cewa nau'in da ake amfani da shi sau ɗaya, mai sauƙi, kuma mai cikakken sake amfani da shi, wanda ba ya amfani da kwanon aluminum, yana ba da mafi kyawun zaɓi don yin launin ruwan kasa mai kyau ga muhalli, tare da raguwar tasirin muhalli da kashi 74%. Duk da haka, masu binciken sun ce wannan sakamakon yana faruwa ne kawai lokacin da mai amfani na ƙarshe ya sake amfani da dukkan abubuwan haɗin gaba ɗaya. Idan ba a sake amfani da kayan ba, ko kuma an sake amfani da shi kaɗan kawai, wannan nau'in ba shi da kyau fiye da sigar da za a iya sake amfani da ita.

"Wannan binciken ya kammala da cewa ya kamata a jaddada sake amfani da kayan aiki a wannan mahallin, domin sake amfani da kayan aiki ya dogara ne kawai akan mai amfani da kuma kayayyakin more rayuwa da ake da su," in ji masu binciken.

Lokacin da ake la'akari da cire kayan aiki - amfani da ƙarancin marufi a cikin ƙirar gabaɗaya - tasirin sake amfani da kayan ya fi tasirin rage kayan aiki - wani ci gaban muhalli na kashi 171 cikin ɗari, in ji masu binciken. Rage nauyin samfurin da za a iya sake amfani da shi yana haifar da "ƙarancin fa'ida," in ji su. "...babban abin da za a ɗauka daga wannan kwatancen shine sake amfani da kayan aiki maimakon cire kayan aiki ya fi dacewa da muhalli, don haka rage ikon sake amfani da su."

Gabaɗaya, masu binciken sun ce, kunshin manhajar da za a iya sake amfani da ita "ya dace" idan aka kwatanta da sauran nau'ikan da aka gabatar a cikin binciken.

"Ya kamata a fi mayar da hankali kan sake amfani da marufi fiye da sake amfani da kayan da aka yi amfani da su da kuma sake amfani da su."

... Ya kamata masana'antun su yi ƙoƙarin amfani da kayan da ba su da haɗari sosai kuma su koma ga samfuran da za a iya sake amfani da su waɗanda ke ɗauke da kayan da za a iya sake amfani da su," in ji su.

Duk da haka, idan sake amfani da shi ba zai yiwu ba, masu binciken sun ce, idan aka yi la'akari da gaggawar dorewa, to ana amfani da cire kayan aiki da sake amfani da su ne kawai.

Bincike da haɗin gwiwa nan gaba
A nan gaba, masu binciken sun ce masana'antar za ta iya mai da hankali sosai wajen kawo ƙananan ƙira masu kyau ga muhalli zuwa kasuwa ba tare da buƙatar fenti mai laushi ba. Duk da haka, wannan yana buƙatar yin aiki tare da kamfanin cike foda domin fasahar cike foda ta bambanta gaba ɗaya. Ana kuma buƙatar bincike mai zurfi don tabbatar da cewa murfin ya yi ƙarfi sosai kuma samfurin ya cika buƙatun inganci.


Lokacin Saƙo: Yuli-25-2022