Me yasa buguwar allo ke samar da simintin launi? Idan muka ajiye cakudar launuka da yawa kuma muka yi la'akari da launi ɗaya kawai, yana iya zama mafi sauƙi don tattauna abubuwan da ke haifar da simintin launi. Wannan labarin yana raba abubuwa da yawa waɗanda ke shafar karkatar da launi a cikin bugu na allo. Abubuwan da ke ciki don tunani ne ta abokai waɗanda suka saya da ba da tsarin kayan marufi na Youpin:

Me yasa buguwar allo ke samar da simintin launi? Idan muka ajiye cakudar launuka da yawa kuma muka yi la'akari da launi ɗaya kawai, yana iya zama mafi sauƙi don tattauna abubuwan da ke haifar da simintin launi. Wannan labarin yana raba abubuwa da yawa waɗanda ke shafar karkatar da launi a cikin bugu na allo. Abubuwan da ke ciki don tunani ne ta abokai waɗanda suka saya da ba da tsarin kayan marufi na Youpin:
An jera a ƙasa wasu abubuwan da aka fi sani da su waɗanda ke haifar da karkatar da launi a cikin bugu na allo: shirye-shiryen tawada, zaɓin raga, tashin hankali, matsa lamba, bushewa, halaye na ƙasa, yanayin kallo, da sauransu.
01 Shirye-shiryen Tawada
Haɗin tawada Idan aka ɗauka cewa launin tawadan da aka yi amfani da shi daidai ne, babban abin da ke haifar da ɓata launi shine ƙara abubuwan da ake hadawa kamar tawada mai gauraya zuwa tawada. A cikin bita tare da kayan sarrafa launi mai kyau, ana iya haɗa tawada bisa ga kayan sarrafawa. Duk da haka, ga yawancin kamfanonin bugawa, ba shi yiwuwa a sami waɗannan wurare. Suna dogara ne kawai akan ƙwarewar ƙwararrun ma'aikata lokacin haɗa tawada.
Gabaɗaya, ana ƙara mai mai daidaita tawada don sanya tawada ya fi dacewa da bugu. Duk da haka, da zarar an ƙara man fetur mai daidaitawa zuwa tawada, yawan abubuwan da ke cikin tawada za su canza, wanda zai haifar da canje-canje a cikin halayen launi na tawada yayin bugawa. Bugu da ƙari, wuce haddi mai ƙarfi a cikin tawada zai samar da fim na bakin ciki na tawada bayan bushewa, wanda zai rage haske na launi.
Akwai kuma matsalar tawada da ake narke kafin a yi tawada. Misali, ma'aikata a shagon tawada suna yanke hukunci bisa tsarinsu lokacin da suke hadawa ko narkar da tawada. Wannan yana haifar da karkacewar launi da babu makawa. Idan an gauraye tawada kwanakin da suka gabata, Idan kun buga da tawada mai kyau, simintin launi da wannan yanayin ya haifar zai zama mafi bayyane. Saboda haka, yana da kusan ba zai yiwu a guje wa simintin launi gaba ɗaya ba.
02 Zaɓin raga
Idan kuna tunanin cewa girman raga na allon shine kawai abin da ke shafar canja wurin tawada, zaku gamu da matsala mai yawa. Diamita na raga da wrinkles kuma suna shafar canja wurin tawada. Gabaɗaya, ƙarin tawada da ke haɗe zuwa ramukan tawada na allon, ƙarin tawada za a tura shi zuwa ga ma'aunin lokacin aikin bugu.
Don ƙididdigewa a gaba nawa tawada za a iya canjawa wuri ta kowane raga, yawancin masu samar da allo suna samar da ƙarar canja wurin tawada (TIV) na kowane raga. TIV siga ce da ke nuna girman adadin canja wurin tawada na allo. Yana nufin adadin tawada da aka canjawa wuri a cikin takamaiman Nawa za'a canza tawada kowane raga a ƙarƙashin takamaiman yanayin bugu. Ƙungiyarsa ita ce ƙarar tawada kowace yanki.
Don tabbatar da daidaitattun sautuna a cikin bugu, bai isa ba don kiyaye lambar raga na allon ba canzawa ba, amma kuma don tabbatar da cewa diamita na allon da waviness ɗinsa ya kasance koyaushe. Canje-canje a kowane siga na allon zai haifar da canje-canje a cikin kauri na fim ɗin tawada yayin bugawa, yana haifar da canje-canjen launi.
03 Tashin hankali
Idan tashin hankali na gidan ya yi kadan, zai sa fim din ya bace. Idan akwai tawada da yawa da ke zama a cikin raga, abin da aka buga zai zama datti.
Ana iya magance wannan matsalar ta ƙara nisa tsakanin allo da substrate. Koyaya, haɓaka nisa tsakanin allo da substrate yana buƙatar ƙara matsa lamba, wanda zai haifar da ƙarin tawada don canjawa zuwa ƙasa. don canza yawan launi. Hanya mafi kyau ita ce ta ci gaba da tashin hankali na kayan ɗamara mai shimfiɗa, don tabbatar da daidaiton launi.
04 Matsayin matsi
Saitunan matsa lamba masu dacewa suna da mahimmanci don kiyaye daidaiton launi, kuma tabbatar da matakan matsa lamba iri ɗaya yayin aikin bugu yana da mahimmanci. Musamman a cikin babban girma, ayyukan bugu mai maimaitawa.
Lokacin da yazo da matsa lamba, abu na farko da za a yi la'akari shine taurin squeegee. Tauri na squeegee yana da ƙananan, wanda yake da kyau ga ƙimar lamba, amma ba shi da kyau don juriya. Idan taurin ya yi yawa, gogayya a kan allon kuma zai kasance babba yayin bugawa, don haka yana shafar daidaiton bugu. Na biyu shine kusurwar squeegee da saurin squeegee. Matsakaicin wuka tawada yana da tasiri mai mahimmanci akan adadin canja wurin tawada. Karamin kusurwar wukar tawada, mafi girman adadin canja wurin tawada. Idan saurin wukar tawada yayi sauri, zai haifar da rashin cika tawada da rashin cikar bugu, don haka yana shafar ingancin bugun.
Da zarar ka sami daidaitattun saitunan matsa lamba don aikin bugawa kuma ka rubuta su daidai, muddin ka bi waɗannan saitunan daidai yayin aikin bugawa, za ka sami samfur mai gamsarwa tare da daidaiton launuka.
05 bushewa
Wani lokaci, launi yana kallon daidai bayan bugawa, amma launi yana canzawa bayan an samo samfurin da aka gama. Yawancin lokaci ana haifar da wannan ta hanyar saitunan da ba daidai ba na kayan bushewa. Babban abin da ya fi zama sanadin busarwa shine an saita yanayin zafin na'urar bushewa da yawa, yana haifar da canza launin tawada akan takarda ko kwali.
06 Halayen Substrate
Ɗaya daga cikin batu da ma'aikatan bugu na allo sukan yi watsi da shi shine kaddarorin saman na substrate. Takarda, kwali, robobi, da dai sauransu ana samar da su a cikin batches, kuma ingantattun abubuwa masu inganci na iya tabbatar da daidaiton kaddarorin saman. Amma ba haka lamarin yake ba. Ƙananan canje-canje a cikin kaddarorin saman na substrate za su haifar da sabawar launi a cikin bugu. Ko da matsi na bugu ya zama iri ɗaya kuma ko da kowane tsari ana sarrafa shi daidai, rashin daidaituwa a cikin abubuwan da ke cikin ma'auni zai haifar da canjin launi mai girma a cikin bugu. Simintin launi.
Lokacin da aka buga samfurin iri ɗaya akan maɓalli daban-daban tare da kayan aikin bugu iri ɗaya, tasirin abubuwan da ke kan launi yana bayyana musamman. Abokan ciniki na iya buƙatar buga tallan taga akan filastik ko wani kwali. Kuma abokan ciniki na iya buƙatar daidaiton launuka don yanki ɗaya.
A cikin yanayi irin wannan, kawai mafita ita ce yin daidaitattun ma'aunin launi. Yi amfani da spectrophotometer ko spectral densitometer don auna yawan launi. Idan akwai canjin launi, densitometer na iya nuna shi a fili, kuma zaka iya shawo kan wannan canjin launi ta hanyar sarrafa wasu matakai.
07 Sharuɗɗan kallo
Idanuwan ɗan adam suna da matukar damuwa ga canje-canje masu sauƙi a launi, kuma suna iya bambanta launuka kawai a ƙarƙashin yanayin haske. Saboda wannan, tabbatar da kwatanta launuka a ƙarƙashin yanayin haske iri ɗaya. In ba haka ba, daidaita ƙarar tawada ko matsa lamba zai haifar da ƙarin tawada. Babban simintin launi.
Gabaɗaya, maɓalli don kiyaye daidaiton launi yana cikin kwanciyar hankali na kowane tsari don tabbatar da ingantaccen aikin tawada. Zaɓin girman raga, tashin hankali da matsa lamba na allon shimfiɗa, halaye na farfajiyar ƙasa da yanayin kallo duk suna da wani tasiri akan bambance-bambancen launi. Koyaya, ingantattun bayanan saiti da kwanciyar hankali na kowane tsari sune maɓallai don tabbatar da daidaiton launukan buga allo.
Lokacin aikawa: Janairu-08-2024