Hanyoyi uku na yin kwalliyar kwalliya - mai dorewa, mai sake cikawa da kuma mai sake yin amfani da shi.

Mai dorewa

Fiye da shekaru goma, marufi mai dorewa yana ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke damun samfuran. Wannan yanayin yana faruwa ne sakamakon karuwar masu amfani da shi don kare muhalli. Daga kayan PCR zuwa resins da kayan da ba su da illa ga muhalli, nau'ikan mafita masu dorewa da kirkire-kirkire iri-iri suna ƙara zama ruwan dare.

kwalbar famfo mara iska ta ƙarfe

 

Ana iya sake cikawa

"Juyin juya halin sake cikawa" yana ƙaruwa a cikin 'yan shekarun nan. Yayin da masu sayayya ke ƙara fahimtar dorewa, samfuran kayayyaki da masu samar da kayayyaki a masana'antar kayan kwalliya suna neman hanyoyin rage amfani da marufi mai amfani ɗaya, wanda ba za a iya sake yin amfani da shi ba ko kuma wanda ke da wahalar sake yin amfani da shi. Marufi mai sake cikawa da wanda za a iya sake amfani da shi yana ɗaya daga cikin shahararrun hanyoyin dorewa da masu samar da kayayyaki da yawa ke bayarwa. Marufi mai sake cikawa da wanda za a iya sake amfani da shi yana nufin masu sayayya za su iya canza kwalbar ciki su saka a cikin sabuwar kwalba. Tunda an tsara shi don marufi mai sake amfani da shi, yana rage amfani da kayan aiki, amfani da makamashi da hayakin carbon da ake buƙata a cikin tsarin masana'antu.

kwalban kirim mai sake cikawa

 

Ana iya sake yin amfani da shi

Akwai ci gaba da bunkasa amfani da sinadaran da za a iya sake amfani da su a cikin marufin kwalliya. Gilashi, aluminum, monomaterials da biomaterials kamar su sukari da takarda sune mafi kyawun zaɓuɓɓuka don marufin da za a iya sake amfani da su. Misali, marufin kwalliya na eco-tube marufi ne da za a iya sake amfani da shi. Yana amfani da yadi na takarda na kraft. Yana rage filastik da ake amfani da shi a cikin bututun da kashi 58%, wanda ke rage gurɓatar muhalli. Musamman ma, takardar kraft abu ne da za a iya sake amfani da shi 100% domin an yi shi ne da dukkan sinadaran halitta daga dukkan nau'ikan itace. Wannan marufin da ya dace da muhalli yana ƙara wa yanayin da za a iya sake amfani da shi.

bututun takarda na kraft

 

Gabaɗaya, yayin da masu sayayya ke ƙara damuwa game da muhalli a yayin da annobar ta shafi, ƙarin kamfanoni suna komawa ga marufi mai ɗorewa, mai sake cikawa da kuma mai sake yin amfani da shi.


Lokacin Saƙo: Afrilu-27-2022