Takaitaccen nazari kan PCR
Da farko, ku sani cewa PCR "yana da matuƙar muhimmanci." Yawanci, robobin da aka yi amfani da su bayan zagayawa, amfani, da amfani za a iya mayar da su zuwa kayan aikin samar da kayayyaki masu mahimmanci ta hanyar sake amfani da su ta zahiri ko sake amfani da sinadarai don sake farfado da albarkatu da sake amfani da su.
Kayayyakin da aka sake yin amfani da su kamar PET, PE, PP, HDPE, da sauransu suna fitowa ne daga sharar robobi da mutane ke amfani da su a kullum. Bayan an sake sarrafa su, ana iya amfani da su don yin kayan filastik don sabbin kayan marufi. Tunda PCR ya fito ne daga bayan amfani, idan ba a zubar da PCR yadda ya kamata ba, zai yi tasiri kai tsaye ga muhalli.Saboda haka, PCR a halin yanzu yana ɗaya daga cikin robobi da aka sake yin amfani da su waɗanda kamfanoni daban-daban suka ba da shawarar amfani da su.
Dangane da tushen robobi da aka sake yin amfani da su, ana iya raba robobi da aka sake yin amfani da su zuwaPCR da PIRA takaice dai, ko dai "PCR" ne ko filastik na PIR, duk robobi ne da aka sake yin amfani da su waɗanda aka ambata a cikin da'irar kyau. Amma dangane da yawan sake yin amfani da su, "PCR" yana da cikakken fa'ida a adadi; dangane da ingancin sake sarrafa su, robobin PIR yana da cikakken fa'ida.
Dalilan da suka sa PCR ta shahara
Roba na PCR yana ɗaya daga cikin mahimman hanyoyin rage gurɓatar filastik da taimakawa "tsaka tsakin carbon".
Ta hanyar ƙoƙarin da masana kimiyya da injiniyoyi da yawa suka yi na tsawon lokaci, robobi da aka samar daga man fetur, kwal, da iskar gas sun zama kayan aiki masu mahimmanci ga rayuwar ɗan adam saboda sauƙin nauyinsu, juriyarsu, da kyawun bayyanarsu. Duk da haka, yawan amfani da robobi yana haifar da samar da adadi mai yawa na sharar filastik. Robobi masu sake amfani da su bayan amfani da su (PCR) sun zama ɗaya daga cikin mahimman hanyoyin rage gurɓatar muhalli na filastik da taimakawa masana'antar sinadarai su matsa zuwa "rashin tsaka tsaki na carbon". Ana haɗa barbashin filastik da aka sake amfani da su da resin budurwa don ƙirƙirar sabbin samfuran filastik iri-iri. Ta wannan hanyar, ba wai kawai rage fitar da carbon dioxide ba, har ma da rage amfani da makamashi.
Amfani da Plastocin PCR: Tura da Sake Amfani da Sharar Roba.
Da yawan kamfanoni da ke amfani da robobi na PCR, yawan buƙata, wanda zai ƙara yawan sake amfani da robobi na sharar gida, kuma a hankali zai canza yanayin da kuma yadda ake gudanar da harkokin kasuwanci na sake amfani da robobi na sharar gida, wanda ke nufin cewa ƙarancin robobi da ake cikawa da ƙasa, kone su da kuma adana su a cikin muhallin halitta.
Tura manufofin: Tsarin manufofin filastik na PCR yana buɗewa.
Misali, a matsayin misali, dabarun robobi na Tarayyar Turai, harajin robobi da marufidokokin ƙasashe kamar Birtaniya da Jamus. Misali, Hukumar Kula da Kudaden Shiga da Kwastam ta Burtaniya ta fitar da "harajin marufi na filastik", kuma harajin marufi na ƙasa da kashi 30% na robobi da aka sake yin amfani da su shine fam 200 a kowace tan. An buɗe sararin buƙatar robobi na PCR ta hanyar haraji da manufofi.
Lokacin Saƙo: Yuli-07-2023