Ìmọ̀ ìpìlẹ̀ nípa ìgò aláìlófẹ̀ẹ́

1. Nípa ìgò tí kò ní afẹ́fẹ́

A le dí àwọn ohun tó wà nínú ìgò tí kò ní afẹ́fẹ́ mọ́ kúrò nínú afẹ́fẹ́ pátápátá láti dènà kí ọjà náà má baà di oxidized àti yíyípadà nítorí fífọwọ́ kan afẹ́fẹ́, àti bíbí bakitéríà. Èrò ìmọ̀-ẹ̀rọ gíga náà ń gbé ìpele ọjà lárugẹ. Àwọn ìgò ìfọ́mọ́ tí ó ń kọjá ní ọjà náà jẹ́ ohun èlò ellipsoidal cylindrical àti piston kan ní ìsàlẹ̀ àpótí náà. Ìlànà ètò rẹ̀ ni láti lo agbára ìkúrú ti ìsun omi ìfọ́mọ́, kí a má sì jẹ́ kí afẹ́fẹ́ wọ inú ìgò náà, kí ó sì fa ipò ìfọ́mọ́, kí a sì lo ìfúnpá afẹ́fẹ́ láti tì piston ní ìsàlẹ̀ ìgò náà síwájú. Ṣùgbọ́n, nítorí pé agbára ìfọ́mọ́ àti ìfúnpá afẹ́fẹ́ kò lè fúnni ní agbára tó, piston náà kò lè so mọ́ ògiri ìgò náà dáadáa, bí bẹ́ẹ̀ kọ́ piston náà kò ní lè lọ síwájú nítorí àìfaradà púpọ̀; bí bẹ́ẹ̀ kọ́, tí piston náà bá fẹ́ lọ síwájú ní irọ̀rùn, yóò máa jìn. Nítorí náà, ìgò ìfọ́mọ́ náà ní àwọn ìbéèrè gíga lórí iṣẹ́ olùpèsè.

Ṣíṣe àgbékalẹ̀ àwọn ìgò aláìléwu bá àṣà ìdàgbàsókè tuntun ti àwọn ọjà ìtọ́jú awọ mu, ó sì lè dáàbò bo dídára ọjà tuntun náà dáadáa. Síbẹ̀síbẹ̀, nítorí ìṣètò dídíjú àti iye owó gíga ti àwọn ìgò aláìléwu, lílo àpò ìgò aláìléwu kò ní iye ọjà díẹ̀, a kò sì lè ṣe é ní kíkún ní ilé ìtajà láti bá àìní àwọn ìpele ìpele onírúurú ti àpò ìtọ́jú awọ mu.

Olùpèsè náà kíyèsí ààbò àti ọ̀ṣọ́ ìtọ́jú awọ ara àti ìtọ́jú awọ ara, ó sì bẹ̀rẹ̀ sí í mú iṣẹ́ ìtọ́jú awọ ara dàgbà láti jẹ́ kí èrò "tútù", "àdánidá" àti "láìsí ààbò" tọ́ sí i.

2

2. Àwọn ọgbọ́n ìdìpọ̀ afẹ́fẹ́

Àwọn ọgbọ́n ìdìpọ̀ ìdọ̀tí jẹ́ èrò tuntun pẹ̀lú àwọn àǹfààní gidi. Ọgbọ́n ìdìpọ̀ yìí ti ran ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ilé iṣẹ́ tuntun àti àwọn ìlànà tuntun lọ́wọ́ láti lọ láìsí ìṣòro. Nígbà tí a bá ti kó ìdìpọ̀ ìdọ̀tí jọ, láti inú ìdìpọ̀ ìdọ̀tí sí lílo oníbàárà, afẹ́fẹ́ tó kéré jùlọ lè wọ inú àpótí náà kí ó sì ba àwọn ohun tó wà nínú rẹ̀ jẹ́ tàbí kí ó yàtọ̀ síra. Èyí ni agbára ìdìpọ̀ ìdọ̀tí - ó ń pèsè ẹ̀rọ ìdìpọ̀ tó ní ààbò fún ọjà náà láti dènà ìfarakanra pẹ̀lú afẹ́fẹ́, ìṣeéṣe ìyípadà àti ìfọ́mọ́lẹ̀ tí ó lè ṣẹlẹ̀ nígbà tí a bá ń sọ̀kalẹ̀, pàápàá jùlọ àwọn èròjà àdánidá tí ó nílò ààbò àti oúnjẹ kíákíá. Nínú ohùn ìpè náà, ìdìpọ̀ ìdọ̀tí ṣe pàtàkì jù fún fífún àkókò ìdúró àwọn ọjà náà ní àkókò.

Àwọn ọjà ìdìpọ̀ ìfọ́mọ́ra yàtọ̀ sí àwọn pọ́ọ̀ǹpù tàbí pọ́ọ̀ǹpù ìfọ́mọ́ra tí a sábà máa ń lò fún irú pọ́ọ̀ǹpù onírúru tàbí pọ́ọ̀ǹpù ìfọ́mọ́ra. Ìdìpọ̀ ìfọ́mọ́ra máa ń lo ìlànà pípín ihò inú láti pò ó kí ó sì tú àkóónú rẹ̀ jáde. Nígbà tí adìpọ̀ inú bá gbéra sí inú ìgò náà, a máa ń fìtílà, àkóónú náà sì wà ní ipò afẹ́fẹ́ tí ó fẹ́rẹ̀ẹ́ tó 100%. Ọ̀nà ìfọ́mọ́ra mìíràn ni láti lo àpò ìfọ́mọ́ra tí a fi sínú àpótí líle, èrò méjèèjì fẹ́rẹ̀ẹ́ jọra. A ń lo èyí àkọ́kọ́ dáadáa, ó sì jẹ́ ibi tí àwọn ilé iṣẹ́ ń tà á, nítorí pé kò gba àwọn ohun èlò púpọ̀, a sì tún lè kà á sí "aláwọ̀ ewé".

Àpò ìfọ́mọ́ náà tún ń pèsè ìṣàkóṣo ìwọ̀n tó péye. Nígbà tí a bá ṣètò ihò ìtújáde àti ìfúnpá ìfọ́mọ́ pàtó, láìka ìrísí indenter sí, ìwọ̀n kọ̀ọ̀kan péye àti iye. Nítorí náà, a lè ṣàtúnṣe ìwọ̀n náà nípa yíyípadà apá kan, láti inú àwọn microliters díẹ̀ tàbí díẹ̀ mililita, gbogbo rẹ̀ ni a ṣe àtúnṣe gẹ́gẹ́ bí ohun tí ọjà náà nílò.

Ìtọ́jú àti ìmọ́tótó ọjà ni àwọn ìlànà pàtàkì nínú ìfipamọ́ ohun èlò ìfọṣọ. Nígbà tí a bá ti kó àwọn ohun èlò náà jáde, kò sí ọ̀nà láti fi wọ́n sínú ìfipamọ́ ohun èlò ìfọṣọ àtilẹ̀wá. Nítorí pé ìlànà ètò ni láti rí i dájú pé gbogbo ohun èlò náà jẹ́ tuntun, ó ní ààbò, kò sì ní àníyàn. Ìṣètò inú àwọn ọjà wa kò ní iyèméjì nípa ìpẹja ìsun omi, bẹ́ẹ̀ ni kò ní ba àwọn ohun èlò náà jẹ́.

Ìrònú oníbàárà náà fi hàn pé àwọn ọjà ìfọṣọ kò ní hàn gbangba. Ní ìfiwéra pẹ̀lú àwọn ẹ̀rọ ìfọṣọ gbogbogbòò, àwọn ohun èlò ìfọṣọ, àwọn ìfọṣọ, àti àwọn ohun èlò ìfọṣọ mìíràn, lílo àpótí ìfọṣọ kò ní ìṣòro, ìwọ̀n tí a lò kò ní ìyípadà, àti ìrísí rẹ̀ ga, èyí tó mú kí ó gba ibi ìtajà ńlá kan tí ó ní àwọn ọjà olówó iyebíye.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-09-2020